Wok Station - สุขุมวิท 101 ( True Digital Park )
True Digital Park ถนนสุขุมวิท แขวง บางจาก เขตพระโขนง กรุงเทพมหานคร
วันนี้จะพาทุกคนเดินทางด้วย BTS ไปลงสถานีปุณณวิถี แวะมากินข้าวกลางวันกันที่สถานทีความหิว Wok Station ณ True Digital Park สุขุมวิท 101 กันค่ะ
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fd9132f10ae2f29728497.jpg)
กับถ้วย Wok สีส้มสดใสประจำร้าน Wok Station
ภายในร้าน
ความโดดเด่นของที่นี่คือร้านอาหารที่สามารถสร้างสรรเมนูเลือกสั่งได้ตามใจ เพียงแค่เลือกรูปแบบอาหาร (ต้ม ผัด แกง ทอด) วัตถุดิบพื้นฐาน (ข้าวและเส้นต่างๆ) วัตถุดิบหลัก (เนื้อและผัก) และท็อปปิ้ง อาหารไม่ใส่ผงชูรส และบรรจุถ้วย Wok ที่สะดวกทานง่ายไปได้ทุกที่
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fd98c12255528eb4a926d.jpg)
และเพื่อความสะดวกทางร้านมีเมนูหลัก และเมนูแนะนำไว้ให้พร้อมเลือก แถมมีเมนู Wok of the day แนะนำประจำแต่ละวันสำหรับใครที่คิดไม่ออกว่าจะสั่งอะไร
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fd98712255528eb4a926c.jpg)
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fd9b62f10ae2f29728498.jpg)
ขั้นตอนการสั่งอาหารเพียงแค่สั่งอาหารที่จุด Order ชำระเงิน พนักงานก็จะทำอาหารกันตรงนั้นสดๆ และเราก็ไปรอรับอาหารที่จุดรับอาหาร
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fda262f10ae2f29728499.jpg)
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fda3e12255528eb4a926e.jpg)
บรรยากาศในร้านเป็นร้านขนาดกะทัดรัด เน้นขายอาหารกล่องให้ซื้อกลับ แต่ใครจะนั่งทานที่ร้านก็มีที่นั่งบริการ
เมนูอาหาร
ตามมาดูเมนูอาหารต่างๆ มีทั้งเมนูที่ทางร้านมีอยู่แล้ว และเมนู Mix & Match รวมๆ เอามาแบ่งปันเป็นแนวทางสำหรับใครที่จะไปอุดหนุนค่ะ
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fda612f10ae2f297284a2.jpg)
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fda7612255528eb4a926f.jpg)
ข้าวผัดวอค ข้าวผัดหมูหอมๆ
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fda872f10ae2f297284ce.jpg)
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fda9212255528eb4a9270.jpg)
ข้าวราดผัดผงกะหรี่ กล่องใส่ผัดผงกระหรี่และข้าวแยกชั้นให้เรียบร้อย
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fdaaa2f10ae2f297284f7.jpg)
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fdaaa12255528eb4a9271.jpg)
วุ้นเส้นผัดต้มยำ
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fdac812255528eb4a9272.jpg)
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fdac812255528eb4a9273.jpg)
เส้นยากิโซบะคาโบนาร่าผัดกับเนื้อปูเพิ่มไข่ปลาแซนมอลและไข่ออนเซ็น เมนู Mix & Match ที่แสนอร่อย
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fdaeb2f10ae2f29728513.jpg)
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fdaf012255528eb4a9274.jpg)
สุกี้ยากี้หอยเชลล์ฮอกไกโด
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fdb1112255528eb4a9275.jpg)
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fdb1512255528eb4a9276.jpg)
ผัดกระเพราะหมูสับกุ้งล็อบเตอร์ เมนูนี้ก็ถือว่าเด็ด
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fdb322f10ae2f29728514.jpg)
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fdb3312255528eb4a9277.jpg)
มาม่าผัดซอสคาลบี้สไตล์เกาหลี เพิ่มท็อปปิ้งไข่ออนเซ็น เมนูออกรสหวาน
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fdb7112255528eb4a9278.jpg)
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fdb702f10ae2f29728515.jpg)
ข้าวไรซ์เบอรี่ผัดต้มยำทะเล เปรี้ยวจี๊ดจ๊าด ถ้าใครไม่ชอบความแข็งของข้าวไรซ์เบอรี่ก็สามารถสั่งเป็นข้าวอื่นๆได้
สำหรับใครที่แวะมาที่ True Digital Park หรือทำงานแถวนี้สามารถแวะมาได้นะคะ เดิมตามทางเชื่อมจากสถานีบีทีเอสปุณณวิถีเข้ามาก็เห็นป้ายร้านโดดเด่น หรือไม่สะดวกก็สามารถสั่ง Delivery ผ่าน Line Man, Grab Food หรือ Get ก็ได้เช่นกัน สำหรับราคาอาหารมีตั้งแต่ราคาถูกจนถึงราคาแพงขึ้นอยู่กับวัตถุดิบที่เราเลือกสั่งค่ะ
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fdb9312255528eb4a9279.jpg)
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fdbae12255528eb4a927a.jpg)
![](https://th.readme.me/f/26663/5d4fdbbe12255528eb4a927b.jpg)
WOK Station
True Digital Park สุขุมวิท 101 โซน Hillsidetown ชั้น 2
การเดินทาง : BTS สถานีปุณณวิถี
เปิดบริการ : จันทร์ - อาทิตย์ เวลา 10:00 - 22:00 น.
ติดตามรายละเอียดโปรโมชั่นได้ที่ FB : https://web.facebook.com/wokstation.th/
ถ้าหากถูกใจกด like กด share และติดตามที่กินที่เที่ยวกับเราได้ที่นี่นะคะ