ย่านหัวหมากอยากชิลไปที่ไหนดี แล้วเราก็ค้นพบคาเฟ่สาย Lifestyle ที่สามารถมาใช้เวลาพักผ่อน จิบกาแฟ กันได้ที่นี่ค่ะ ‘𝐕𝐢𝐜𝐡𝐒𝐩𝐚𝐜𝐞 𝐂𝐚𝐟é 𝐚𝐧𝐝 𝐂𝐨-𝐰𝐨𝐫𝐤𝐢𝐧𝐠’
VichSpace เป็นคาเฟ่ในบรรยากาศสบายๆ ตั้งอยู่บนถนนหัวหมาก ใกล้กับปากซอยหัวหมาก 14 เป็นอาคารสองชั้นตั้งอยู่ด้านหน้าตึกวิชัยกรุ๊ป
บรรยากาศ
![](https://th.readme.me/f/38874/617b6c2d10f8a65254125e19.jpg)
เมื่อเข้ามาเราจะพบกับคาเฟ่โปร่งๆ ตัวร้านเป็นกระจกรอบด้านทำให้สว่างสบายตา
![](https://th.readme.me/f/38874/617b6c419b7f4d524059e66f.jpg)
![](https://th.readme.me/f/38874/617b6c5710f8a65254125e1a.jpg)
![](https://th.readme.me/f/38874/617b6c8010f8a65254125e1b.jpg)
อาหาร
ที่นี่มีทั้งเมนูอาหารคาว หวาน และเครื่องดื่ม
![](https://th.readme.me/f/38874/617b6c8ac6a92b525ed869ba.jpg)
เมนูแรก อาหารคาวเบาๆ มื้อนี้เราเลือกเป็น Tuna Orange Honey Balsamic Salad เป็นสลัดทูน่ากับผักสดๆ และที่น่าสนใจคือส้มสดที่เข้ากับสลัดได้ดี น้ำสลัดเป็น Orange Honey กินแล้วอร่อยสดชื่น
![](https://th.readme.me/f/38874/617b6c9cc6a92b525ed869bb.jpg)
เมนูของหวานเป็น Waffle Maple Syrup and Cream ทานคู่กับ เบอร์รี่และไอศกรีมวานิลลา วาฟเฟิลหอมๆ ราดซอสไซรัปทานคู่กับครีมและไอศกรีม หวานเย็นชื่นใจ
![](https://th.readme.me/f/38874/617b6c9cc6a92b525ed869bc.jpg)
อีกเมนูที่สั่งมาเพราะแพ้ความน่ารัก และเป็นของชอบ Hokkaido Tiramisu Cheesecake เป็นฮอกไกโดชีสเค้กที่ส่งตรงจาก Hokkaido
![](https://th.readme.me/f/38874/617b6cb59b7f4d524059e670.jpg)
เครื่องดื่ม Dirty Coffee นมสดเย็นฉ่ำท็อปด้วยกาแฟสดเข้มข้น มาตัดกับของหวาน
![](https://th.readme.me/f/38874/617b6cb69b7f4d524059e671.jpg)
![](https://th.readme.me/f/38874/617b6cdcc6a92b525ed869bd.jpg)
และอีกหนึ่งเมนูเครื่องดื่มอีกอย่างที่ไม่ควรพลาด Vich Black เป็นกาแฟดำท็อปปิ้งด้วยครีมมูสชีส คาราเมลและผงกาแฟ ถือเป็นเมนู Signature ของร้านที่ลองแล้วไม่ผิดหวัง
Co-Working
สำหรับที่ชั้น 2 เป็นโซน Working Space มีห้องประชุมให้เช่าที่กำลังจะเปิดให้ใช้บริการเร็วๆ นี้ ทางร้านแจ้งว่าจะเปิดให้ลองใช้บริการพื้นที่ส่วนกลางชั้น 2 ฟรีในวันที่ 1 พ.ย. 64 เป็นต้นไป
![](https://th.readme.me/f/38874/617b6ddd10f8a65254125e1c.jpg)
![](https://th.readme.me/f/38874/617b6de8c6a92b525ed869be.jpg)
![](https://th.readme.me/f/38874/617b6df310f8a65254125e1d.jpg)
เรียกว่ามาที่นี่จะมาพักผ่อน รับประทานอาหาร ชิมเบเกอรี่ จิบเครื่องดื่ม กาแฟ หรือหามุมนั่งทำงานก็ทำได้เช่นกัน
![](https://th.readme.me/f/38874/617b6e29c6a92b525ed869bf.jpg)
VichSpace Café & Co-working
ถ.หัวหมาก (อยู่ก่อนถึงปากซอยหัวหมาก 14)
พิกัด : https://goo.gl/maps/TnxsNQTBpUwkGZH89
เปิดบริการ : จันทร์ - ศุกร์ เวลา 7:30 – 16:30 น.
เสาร์-อาทิตย์ เวลา 8:00 – 17:00 น.
ติดต่อสอบถามเพิ่มเติมได้ที่ :-
Facebook : VichSpace
Instagrame : vichspace
Line : @vichspace
โทร. 086-341-4867
ที่ร้านมีที่จอดรถสะดวกสบาย สามารถจอดได้ที่อาคารด้านใน (จอดฟรี 2 ชั่วโมง) หรือจอดริมถนนด้านหน้าก็ได้ค่ะ