Maewow - ห่อหมกแม่วาว
Maewow - ห่อหมกแม่วาว
![](https://th.readme.me/f/23239/5c8653aa8ac8de3c404dca40.png)
ตอนเช้าๆ ได้แวะไปที่ตลาดเสรีมาร์เก็ดเพื่อหาอะไรรองท้อง เดินวนไปวนมาปรากฎว่าได้ของติดมือกลับบ้านกับร้านนี้ค่ะ
![](https://th.readme.me/f/23239/5c8653d369f8863c3c0eb90c.png)
ห่อหมกแม่วาว ด้วยความอยากกินอยู่แล้ว บวกกลิ่นหอมๆ และร้านเด่นมาแต่ไกล จากบู้ทจะมีห่อหมก 3 แบบ แต่วันนี้คนขายบอกเราว่าปลาแซลมอนมาบ่ายๆ ก็เลยอดลอง เลยสอบถามว่าอันไหนขึ้นชื่อสุดก็ได้คำแนะนำว่าต้องปลากะพง อีกห่อก็เลยจัดปลาช่อนที่มีขายเฉพาะวันนี้พอดี
![](https://th.readme.me/f/23239/5c86545569f8863c3c0eb93f.png)
ห่อหมก 2 ห่อในราคา 100 บาท ถ้าห่อเดียวจะราคา 55 บาทค่ะ พกกลับมากินเป็นอาหารกลางวัน ณ ออฟฟิศในวันหยุด
![](https://th.readme.me/f/23239/5c86549569f8863c3c0eb940.png)
หยิบผู้โชคดีมา 1 ห่อค่ะ
![](https://th.readme.me/f/23239/5c8654b969f8863c3c0eb942.png)
เข้าไมโครเวฟอุ่นซักเล็กน้อยๆ จริงๆ ที่ร้านก็อุ่นอยู่ตลอดอยู่แล้ว แต่ว่าเพื่อความร้อนๆ ขออุ่นอีก 1 รอบ
![](https://th.readme.me/f/23239/5c8654ea69f8863c3c0eb943.png)
อุ่นเรียบร้อยพร้อมรับประทาน
![](https://th.readme.me/f/23239/5c8655118ac8de3c404dca42.png)
ข้าวสวยๆ ร้อนๆ พร้อม
![](https://th.readme.me/f/23239/5c8655248ac8de3c404dca43.png)
ห่อหมกปลากะพงกลิ่นพริกแกงหอมๆ กับรสชาติเนื้อปลาแน่นๆ ค่ะ กินกับข้าวสวยอร่อยเลย ส่วนอีกห่อเก็บมาเวฟทานอีกวันหนึ่งก็ยังอร่อยอยู่
เราแวะไปซื้อห่อหมกมาจากตลาดเสรีมาร์เก็ต แต่จากที่ดูทางร้านมีสาขาอื่นๆ ด้วยนะคะ แถมมีส่งถึงบ้านด้วย
เข้าไปดูรายละเอียดได้ที่นี่ : https://www.facebook.com/Maewow-686265038461531/
Delivery โทร : 0972761212
ไว้คราวหน้ามีอาหารอะไรน่าสนใจจะมาแบ่งปันกันอีกนะคะ
ติดตามเราไปกิน-ไปเที่ยว ได้ที่
0 ความคิดเห็น