Kanna – Café by the fields
ตำบลหอมเกร็ด อำเภอสามพราน นครปฐม
ชวนมาเที่ยวคาเฟ่ใกล้ชิดธรรมชาติ ดื่มดำบรรยากาศและชมน้องควายเล่นน้ำ ที่รับรองว่าหาไม่ได้จากที่ไหน ใกล้ๆ แค่นี้เองค่ะกับ Kanna Café อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม
ขับรถออกจากกรุงเทพฯ ใช้เวลาประมาณ 30 นาทีก็จะถึงร้าน โดย Kanna Café ที่ตั้งอยู่ในส่วนของร้านขายเสื้อผ้ายี่ห้อที่หลายคนต้องรู้จักกับ“ร้านแตงโม”
บรรยากาศหน้าร้าน
มาถึงร้านก็จะเจอกับบรรยากาศหน้าร้านประมาณนี้
![](https://th.readme.me/f/24840/5d01089ad1e0237a79e02a13.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010900d9971541a281a157.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d0108fcd1e0237a79e02a16.jpg)
ภายในจะแบ่งเป็นส่วนของร้านขายเสื้อผ้า และส่วนของคาเฟ่ที่มีทั้งนั่งเย็นสบายในห้องแอร์หรือจะออกไปนั่งกินลมชมวิวด้านนอกก็ได้
บรรยากาศภายในร้าน
เนื่องจากแตงโมเป็นร้านเสื้อผ้าและมีโรงงานตัดเย็บของที่ตกแต่งภายในคาเฟ่จึงเป็นพวก จักรเย็บผ้า เครื่องรีดผ้า และเตารีดในยุคโบราณ ที่นี่จึงกึ่งๆ เป็นเหมือนพิพิธภัณฑ์ที่แอบสอดแทรกให้ความรู้เกี่ยวกับอุปกรณ์อย่างเตารีด หรือเครื่องรีดผ้า แถมยังใช้ประดับร้านได้อย่างลงตัว
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010963d9971541a281a210.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010964d1e0237a79e02a19.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010963d1e0237a79e02a18.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010961d1e0237a79e02a17.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010969d9971541a281a211.jpg)
เมนูอาหาร
เมนูของที่นี่จะประกอบไปด้วยเครื่องดื่ม ขนมหวาน และติ่มซำ
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010ab5d1e0237a79e02a23.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010ad4d9971541a281a217.jpg)
ขนมเค้กเมนูแนะนำโดยน้องพนักงานเป็นเค้กกาแฟอัลมอนและเค้กมะพร้าว จัดมาอย่างละชิ้น
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010b0dd9971541a281a21b.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010b05d9971541a281a21a.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010b04d9971541a281a219.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010af4d1e0237a79e02a24.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010b38d1e0237a79e02a25.jpg)
เครื่องดื่มแนะนำสำหรับสายกาแฟก็คือลาเต้ทั้งร้อนและเย็นกับฟองนมรูปน้องควายแสนน่ารัก
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010b39d1e0237a79e02a26.jpg)
ถ้าไม่ใช่สายกาแฟก็เครื่องดื่มอีกหลายอย่างเราสั่งมะนาวน้ำผึ้งโซดาตามคำเชิญชวนของพนักงานว่ามะนาวที่นี่สดๆ จากสวน
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010bbad9971541a281a21e.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010babd9971541a281a21d.jpg)
และจัดติ่มซำมาอย่างละชุด มีขนมจีบหมู จีบกุ้ง ห่อสาหร่าย ฮะเก๋า กับซาลาเปาใส้หมูและใส้ครีม
คาเฟ่ด้านใน
คาเฟ่ภายในก็กว้างขวางเย็นสบาย นั่งพักรอนักช้อปปิ้งได้เต็มที่
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010a1bd1e0237a79e02a21.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010a21d9971541a281a215.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010a18d1e0237a79e02a20.jpg)
ตุ๊กตาน้องควายสัญลักษณ์ประจำของที่นี่
คาเฟ่ด้านนอก
บรรยากาศชิวๆ เราไปหลังฝนตกพอดี กำลังเย็นสบาย นั่งชมน้องควายกำลังกินหญ้า โดยทางร้านจะปล่อยให้น้องควายมาเล่นน้ำ และอวดโฉมให้เราได้ชมกันประมาณช่วง 11:00 – 16:00 น. หลังน้องๆ กินหญ้ามื้อเช้าเรียบร้อย
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010bf7d1e0237a79e02a28.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010c2dd1e0237a79e02a2b.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010c2cd1e0237a79e02a2a.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010c27d1e0237a79e02a29.jpg)
ชมน้องควายเล่นน้ำ - น้องควาย4 ตัวแรกของที่นี่ มาจากการไถ่ชีวิตมาจากโรงฆ่าสัตว์ก่อนจะขยับขยายครอบครัวจนเห็นเยอะขนาดนี้
มุมถ่ายรูป
บรรยากาศของร้านด้านนอกตกแต่งไว้สวยงาม เป็นมุมถ่ายรูปได้เพียบ
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010cecd9971541a281a223.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010cded1e0237a79e02a39.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010cddd1e0237a79e02a38.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010cdcd1e0237a79e02a37.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010cdbd1e0237a79e02a36.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010cd6d1e0237a79e02a35.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010cc5d1e0237a79e02a34.jpg)
บรรยากาศดีจริงๆ
ร้านแตงโม
ก่อนกลับแวะเข้ามาช้อปปิ้งซะหน่อย เสื้อแบรนด์แตงโมเชื่อว่าหลายๆ คนต้องรู้จักยิ่งเด็กยุค 90’ หลายคนต้องเคยใส่เสื้อแตงโม เราเองก็เช่นกัน และเดินไปเดินมาก็ได้เป้กลับบ้านมา 1 ใบ
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010d21d1e0237a79e02a3c.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010d1fd1e0237a79e02a3b.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010d58d9971541a281a226.jpg)
ชมความน่ารักของน้องควายแล้ว ของที่ระลึกที่นี่ก็มีทั้งเสื้อผ้าและตุ๊กตาหลากหลายแบบ สามารถซื้อกลับไปเป็นที่ระลึกได้นะคะ
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010d85d1e0237a79e02a3f.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24840/5d010d83d1e0237a79e02a3e.jpg)
Kanna – café by the field
ตั้งอยู่ที่ ตำบลหอมเกร็ด อำเภอสามพราน นครปฐม
เปิดบริการทุกวัน : เวลา 9.00-18.00 น.
ชมน้องควายออกมาเล่นน้ำประมาณ 11:00 – 16:00 น.
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม : https://www.facebook.com/kannacafe/
โทร. 034 300 108
ถ้าหากถูกใจกด like กด share และติดตามที่กินที่เที่ยวกับเราได้ที่นี่นะคะ
0 ความคิดเห็น