Fourbuta Café
โฟร์บูตะ คาเฟ่ตั้งอยู่ที่ ต.บ้านพร้าว อ.บ้านนา จ.นครนายก เป็นร้านอาหารบรรยากาศดีพื้นที่กว้างขวางกับวิวทุ่งนาสวยๆ รวมถึงส่วนพื้นที่ปลูกพืชผักสวนครัวตามคอนเซ็ปของร้าน "ตามรอยพ่อ"
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9aa50ddd6b3d58cc06bc.jpg)
Fourbuta แปลว่า หมูสี่ตัว เมื่อเข้ามาถึงตัวร้านเราจะเจอกับสัญลักษณ์ของร้านเป็นลูกหมูสี่ตัวที่แสนจะน่ารัก
มุมถ่ายรูปด้านหน้า
สวนสวยๆ ตกแต่งตั้งแต่ทางเข้า อยากแวะถ่ายรูปมุมไหนก็มีให้เพียบ
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9b100ddd6b3d58cc06bd.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9b110ddd6b3d58cc06be.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9b1182473b3d502713e5.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9b1082473b3d502713e4.jpg)
บรรยากาศด้านนอกตัวร้าน
สำหรับโซนคาเฟ่และร้านอาหาร ตัวอาคารเป็นอาคารสีขาว กับห้องกระจกใสสองฝั่งซ้าย-ขวา สามารถนั่งชมวิวจากด้านใน หรือจะนั่งรับลมด้านนอกก็ได้
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9b810ddd6b3d58cc06bf.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9b820ddd6b3d58cc06c0.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9b8282473b3d502713e6.jpg)
เมนูอาหาร
สำหรับอาหารจะเป็นอาหารประเภทสลัด สเต็ก ข้าวหน้าต่างๆ รวมถึงของทานเล่น และเครื่องดื่มหลากหลาย สำหรับขนมเค้กในแต่ละวันสามารถตู้ที่ชั้นได้เลย
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9bea0ddd6b3d58cc06c1.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9bc682473b3d502713e9.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9c490ddd6b3d58cc06c2.jpg)
สำหรับช่วงนี้กด Like เฟสบุ๊คแฟนเพจของร้านรับเค้กกล้วยหอมได้เลยคนละชิ้น
บรรยากาศภายในร้าน
บรรยากาศภายในร้านโล่งกว้าง ด้วยความเป็นกระจกใสภายในร้านเลยสว่างสะอาดตา ตกแต่งด้วยดอกไม้ทั้งรอบๆ ร้านและบนโต๊ะ
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9c8e0ddd6b3d58cc06c6.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9c8d0ddd6b3d58cc06c5.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9c8c82473b3d502713ec.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9c8c0ddd6b3d58cc06c4.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9c8c82473b3d502713eb.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9c860ddd6b3d58cc06c3.jpg)
อาหารมื้อกลางวัน
สำหรับมื้อกลางวันอาหารเราจึงเป็นเมนูของคาวและของว่างง่ายๆ เริ่มจาก
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9cb10ddd6b3d58cc06ca.jpg)
สลัดไข่ สเต็กหมูจิ้มแจ่ว - เนื้อหมูนุ่มๆ ชิ้นใหญ่ กับสลัดผักสดๆ
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9cb10ddd6b3d58cc06c9.jpg)
ของทานเล่นง่ายๆ ปอเปี๊ยทอด
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9cb00ddd6b3d58cc06c8.jpg)
ปีกไก่ทอด
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9caf0ddd6b3d58cc06c7.jpg)
และเกี๊ยวซ่า
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9cc30ddd6b3d58cc06cb.jpg)
เครื่องดื่มของหวานหลากหลาย
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9cdd82473b3d502713ed.jpg)
สำหรับโต๊ะที่รับประทานอาหารครบ 1,000 บาท ทางร้านแถม Granola จากข้าวไรซ์เบอรี่ 1 ซอง - ขนมดีๆ เพื่อสุขภาพ
บรรยากาศด้านนอก
เนื่องจากร้านมีพื้นที่หลายส่วนทั้งพื้นที่จัดตกแต่งส่วนหย่อม ส่วนที่ปลูกผักสวนครัว บ่อน้ำสำหรับถีบเรือปั่น และไฮไลท์สำคัญก็คือวิวสะพานกลางทุ่งหน้าสวยๆ เรามาออกเดินสำรวจกันค่ะ
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9d3f82473b3d502713ef.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9d5d82473b3d502713f1.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9d260ddd6b3d58cc06ce.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9d0082473b3d502713ee.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9d000ddd6b3d58cc06cd.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9cff0ddd6b3d58cc06cc.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9d7482473b3d502713f2.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9d740ddd6b3d58cc06cf.jpg)
ปั่นเรือเป็ด
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9d950ddd6b3d58cc06d1.jpg)
ระวังจริงจังนะคะ ได้ยินเสียงมันหล่นแล้วรุนแรง
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9d950ddd6b3d58cc06d0.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9dd182473b3d502713f3.jpg)
มาถึงจุดเช็คอินหลักแล้วกับบรรยากาศทุ่งหน้าเขียวขจี
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e2e0ddd6b3d58cc06db.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e2d0ddd6b3d58cc06da.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e2d82473b3d502713fc.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e2c0ddd6b3d58cc06d9.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e2c82473b3d502713fb.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e2a0ddd6b3d58cc06d8.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e2a82473b3d502713f9.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e280ddd6b3d58cc06d7.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e2782473b3d502713f8.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e2782473b3d502713f7.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e260ddd6b3d58cc06d6.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e2582473b3d502713f6.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e230ddd6b3d58cc06d5.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e2382473b3d502713f5.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e2282473b3d502713f4.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e210ddd6b3d58cc06d4.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e200ddd6b3d58cc06d3.jpg)
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e140ddd6b3d58cc06d2.jpg)
บรรยากาศสดชื่น กับสีเขียวๆ ใครมองหามุมถ่ายรูปไม่ไกลจากกรุงเทพฯ แวะมาที่นี่ได้
![](https://th.readme.me/f/24604/5cee9e5c0ddd6b3d58cc06dc.jpg)
Fourbuta Cafe
เปิดบริการทุกวันอังคาร - อาทิตย์ 8:30 - 18.30 น. (ปิดวันจันทร์)
ข้อมูลเพิ่มเติม : https://www.facebook.com/Fourbuta-Cafe-2019300708282259/
ติดตามที่กินที่เที่ยวกับเราได้ที่
0 ความคิดเห็น